“โครงการการพัฒนาศักยภาพคณิตศาสตร์ของผู้เรียนในจังหวัดสุราษฎร์ธานี”
![](http://www.tupst.ac.th/tupst/wp-content/uploads/2024/07/452072673_1014667667118976_2459115553055307363_n-1024x683.jpg)
วันที่ 18 กรกฎาคม 2567 นายบุญเลิศ ทองชล ผู้อำนวยการโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ สุราษฎร์ธานี ได้มอบหมายให้
นางปริยากร เพชรรัตน์ รองผู้อำนวยการโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ สุราษฎร์ธานี เป็นประธานกล่าวเปิด
“โครงการการพัฒนาศักยภาพคณิตศาสตร์ของผู้เรียนในจังหวัดสุราษฎร์ธานี” โดยนายชัยพร เชิญรัตนรักษ์ หัวหน้ากลุ่มสาระการ
เรียนรู้คณิตศาสตร์ ผู้รับผิดชอบโครงการ กล่าวรายงานผลการดำเนินโครงการดังกล่าว ซึ่งได้รับการสนับสนุนจากสำนักงานศึกษาธิการจังหวัดสุราษฎร์ธานี ร่วมมือกับวีแมทซ์ออนไลน์ สำหรับการอบรมมีระยะเวลา 3 วัน คือวันที่ 13 มิถุนายน , 4 กรกฎาคม และ
18 กรกฎาคม 2567 ณ โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ สุราษฎร์ธานี มีกลุ่มเป้าหมายคือ นักเรียนชั้น ม. 3 และ ชั้น ม.2/1 รวมจำนวน 300 คน
ลิ้งค์รูปภาพ 13/6/67https://photos.app.goo.gl/FNpqP7Ab92QzGBY76
ลิ้งค์รูปภาพ 4/7/67 https://photos.app.goo.gl/PxJ6kUrCjvcQHCQK7
ลิ้งค์รูปภาพ 18/7/67 https://photos.app.goo.gl/Nv8HQKbTkCESknUQ9